LamSon
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
LamSon

Forum cho học sinh

You are not connected. Please login or register

BẠN HỌC VÌ AI??

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1BẠN HỌC VÌ AI?? Empty BẠN HỌC VÌ AI?? Mon Jan 17, 2011 4:15 pm

Admin

Admin
Admin

[b]Sáng đi học trên trường.
Chiều đi học thêm đến tối.
Về ăn cơm, ngồi vào bàn học bài để mai đến lớp.
Chưa kể một số bạn lại đi học thêm lúc 5h sáng.
Sao lại khổ như vậy?
Nếu vì bản thân mà học đày đọa như thế sao?
Vậy chúng ta học vì ai? Sad

https://lamson.all-up.com

2BẠN HỌC VÌ AI?? Empty Học Mon Jan 17, 2011 6:19 pm

chaubaoa6

chaubaoa6

chậc chậc....
Học tất nhiên là vì bản thân gòi Very Happy sau này mới có khả năng đi kiếm việc làm chớ... mà hs giờ chủ yếu học vì điểm ák. Crying or Very sad ....Theo Bảo thì cóa một số thầy cô "đì" Neutral học trò lúm ák... Sad
Dẫu sao thì mấy bạn hãy cùng nhau cố gắng học i nha

Được sửa bởi chaubaoa6 ngày Fri Jan 21, 2011 7:15 am; sửa lần 1.

3BẠN HỌC VÌ AI?? Empty Bạn học vì ai??? Mon Jan 17, 2011 11:14 pm

hai phi

Khách viếng thăm

Hrm....Hrm... Exclamation Exclamation Exclamation
Nói đến chiện này thì có lẽ nhiều người sẽ xanh mặt, giật mình đó nhaz!!!!
Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Ý kiến của mình cũng giống Châu Bảo ák cheers !!! Theo mình thì hiện nay, trong cả 100 người thì chák chỉ có khoảng 4-5 người học vì kiến thức, vì bản thân, vì tương lai thuj (nhưng chắk chắn khi hỏi thì cũng có đến 99 người nój là học vì kiến thức !?! hehe Laughing Laughing Laughing ) Còn lại thì chắk có lẽ là học zì điểm, học cho có, học cho có bạn chơi cho zuj, học cho đỡ pùn,....(nhjù nhjù lém Sad Sad Sad ).Có lẽ đây là 1 vấn đề đáng báo động trong nghành giáo dục, vì nếu tình trạng này zẫn xảy ra thì có lẽ nền giáo dục Việt Nam sẽ chẳng ra gì!!!! Nhjù bạn học vì điểm nên dẫn đến việc bệnh thành tích như quay cóp trong khi kt, thi cử, rồi hối lộ .... Đó là chưa nói đến việc còn có nhjù thầy cô cũg bị bệnh thành tích, với nhìu hành vi tiêu cực như nhận hối lộ, thiên vị, "đì", ....!!!!Những việc trên cũng làm cho câu hỏi:"Bạn học vì aj?" "Bạn học vì caí gì?"....bị các hs quên lãng pale pale !!!Không xác định được mục đích học tập nên hầu hết học sinh tụ tập ăn chơi,lêu lổng,phá phách...làm xao nhãng việc học tập bounce !!! Thui nói nãy giờ cũg nhìu rùi sunny , nãy giờ nói trúng ai thì mình mong người đó sẽ nhận ra và chấn chỉnh lại bản thân mình đi nhaz albino !!! Giờ vẫn còn kiệp thời đó tongue !!!

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]