LamSon
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
LamSon

Forum cho học sinh

You are not connected. Please login or register

Cảm xúc về mùa xuân

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Cảm xúc về mùa xuân Empty Cảm xúc về mùa xuân Tue Feb 22, 2011 7:24 am

ninhthanhquocviet01688766

ninhthanhquocviet01688766

Mùa xuân đang về, từ xóm nghèo đến phố mới đang chuyển mình phơi phới sắc xuân.
Dẫu bạn ở xa hay đang về lại thăm quê nhà đều khơi dậy biết bao cảm xúc! Hãy ghi lại đây những cảm xúc bất chợt hoặc đã thấm đẫm trong ta để mừng một mùa xuân mới!

[You must be registered and logged in to see this link.]
Quê hương. Ảnh: blognguoiquangngai.

Mùa xuân đã về, ai cũng cầu mưa thuận gió hòa, ai cũng mong cây xanh lộc biếc! Mùa xuân gắn với quê hương, xứ sở…nhất là trong những ngày Tết Việt đầu năm!
Người đi xa hướng về nguồn cội nhớ thương Đất mẹ Việt Nam… Nhớ con sông, nhớ bến đò, nhớ cây đa đầu làng, nhớ cánh đồng bát ngát - Quê hương!

Người trở về, trong ta xốn xang bao kỷ niệm buồn vui thuở nhỏ. Nhà nội đây, quê ngoại kia! Những cây ổi, cây xoài nơi chúng bạn trèo leo suốt tuổi học trò, sao thân thương đến thế! Cây bưởi sau nhà, rặng mồng tơi trước ngõ đâu chỉ là những câu thơ, câu văn phải học thuộc lòng mà đó chính là hình ảnh chính của ta, gắn bó suốt cuộc đời ta!
Mùa xuân đang về, từ xóm nghèo đến phố mới đang chuyển mình phơi phới sắc xuân. Dẫu bạn ở xa hay đang về lại thăm quê nhà đều khơi dậy biết bao cảm xúc! Cảm xúc về phong tục, lễ hội mùa xuân, cảm xúc về lời ca tiếng hát, cảm xúc về phong cảnh quê hương và tình cảm họ hàng bầu bạn...

Hãy ghi lại đây những cảm xúc bất chợt hoặc đã thấm đẫm trong ta để mừng một mùa xuân mới!
Cảm xúc luôn đi cùng ước vọng. Ngày đầu xuân ai trong chúng ta lại không có những điều mong ước! Lời Chúc Tết đó chính là những điều mong ước, chúc ông bà mạnh khỏe, chúc cô chú ăn ra làm nên, chúc các cháu chăm ngoan học giỏi. Chúc thi cử đỗ đạt, chúc buôn bán phát tài, phát lộc, chúc nhà cao cửa rộng… Người được chúc và người chúc đều cùng chung mong ước.
Sáng xuân nay, trước bàn thờ tổ tiên hay lên chùa lễ Phật, mỗi một người đều nguyện cầu và thành kính nói lên điều mong ước.
Từ gia đình đến xóm làng, từ quê hương đến đất nước. Những lời chúc và những điều mong ước.
Mong cho quê tôi có con đường được nâng cấp và có thêm những chuyến xe thuận lợi để tôi đi về trong những ngày mưa rét này cho đỡ chờ đợi vật vạ sớm hôm. Mong cho xóm tôi sau trận lũ năm rồi mùa vụ lại xanh tươi để các gia đình có cái ăn cái mặc. Và chúng ta có quyền ước mơ Đất nước ta sẽ bước vào thời kỳ hội nhập với đáng đứng mới Việt Nam với vị thế mới Việt Nam!
Xin mời các bạn hãy ghi lại đây! Diễn đàn Xuân Mậu Tý TS xin đón chờ cảm xúc và ước mong của các bạn. What a Face What a Face

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]